Lokacin amfani da shi daidai, pulse oximeter kayan aiki ne mai amfani don lura da lafiyar ku.Duk da haka, akwai wasu abubuwa da ya kamata ku kiyaye kafin ku fara amfani da su.Misali, maiyuwa baya zama daidai a wasu sharudda.Kafin amfani da ɗaya, yana da mahimmanci a san menene waɗannan sharuɗɗan don ku iya magance su.Na farko, dole ne ku fahimci bambanci tsakanin ƙananan SpO2 da babban SpO2 kafin aiwatar da kowane sabon matakan.
Mataki na farko shine sanya ma'aunin bugun jini yadda ya kamata akan yatsan ku.Sanya fihirisar ko yatsa na tsakiya akan binciken oximeter kuma danna shi akan fata.Ya kamata na'urar ta kasance mai dumi da jin daɗin taɓawa.Idan hannunka yana rufe da gogen farce, dole ne ka cire shi da farko.Bayan mintuna biyar, sanya hannunka akan kirjinka.Tabbatar ka riƙe har yanzu kuma ba da damar na'urar ta karanta yatsanka.Idan ya fara canzawa, rubuta sakamakon a kan takarda.Idan kun lura da wasu canje-canje, yi rahotonsa ga mai ba da lafiyar ku nan da nan.
Adadin bugun jini na yau da kullun na ɗan adam ya kai kusan kashi casa'in da biyar zuwa casa'in.Kasa da kashi casa'in na nufin ya kamata ku nemi kulawar likita.Kuma yawan bugun zuciya na yau da kullun yana bugun sittin zuwa ɗari a cikin minti ɗaya, kodayake wannan na iya bambanta dangane da shekarun ku da nauyin ku.Lokacin amfani da pulse oximeter, ku tuna cewa kada ku taɓa karanta karatun bugun jini da ke ƙasa da kashi casa'in da biyar.
Lokacin aikawa: Nuwamba-06-2022